Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

ขอความร่วมมือเกี่ยวกับ Status Update

• Please log in to reply
23 replies to this topic

tum

tum

Director

• Administrators
หลังจากเราใช้ระบบใหม่มาได้เกือบๆ 2 เดือน
เราก็พบปัญหาใหม่บางเรื่องครับ

หลายๆ ท่าน คงได้ลองเล่นและสนุกสนานกับ Status Update ทางขวาของเวบเรากันบ้างแล้ว
ซึ่งผมเอง ก็ชอบ และสนุกกับมันเช่นกันครับ

Screen shot 2554-01-17 at 10.36.02.png

แต่เราก็พบปัญหาว่า

จากการพ่วง Status ของเวบ เข้ากับ Facebook และ Twitter ซึ่งมีอิสระ และเป็นส่วนตัวในการเล่นมากกว่าในเวบเรา
ทำให้บ่อยครั้ง ที่เราพบว่า อิสระและความเป็นส่วนตัวในการใช้ Facebook และ Twitter นั้น ทับกับกฏของเวบเรา

กฏ กติกา มารยาท (ฉบับปรับปรุงใหม่ พุทธศักราช 2553)

ที่เห็นเป็นประจำ จะเป็นการใช้คำไม่สุภาพ ขายของ การเมือง โดยไม่ตั้งใจครับ
เพราะหลักๆ มันจะอยู่ใน Facebook หรือ Twitter ของคุณครับ

จึงจะมาขอความร่วมมือว่า
หากคุณจะใช้ระบบ Status Update ที่พ่วงถึงกันทั้งสองทาง ระหว่างเวบเรา กับ Facebook/Twitter ก็ขอความกรุณานึกถึงเวบเราด้วยนะครับ ตอน Update Status

หรือไม่ หากกด Update ไปแล้ว ก็ไม่เป็นไรครับ มันจะมีหน่วงเวลาก่อนจะมาปรากฏที่เวบ เมื่อมันโผล่มาแล้ว คุณสามารถลบมันได้เองเลยครับ มีลิงก์ให้กด Delete ครับ
Screen shot 2554-01-17 at 10.40.19.png

หรือหากจะปิดการใช้งานระบบนี้โดยส่วนตัว ก็สามารถทำได้ครับ โดยการเข้าไปที่ Profile Setting ของคุณในเวบเรา
เลือกหัวข้อ Manage Facebook Connect หรือ Manage Twitter Connect แล้วแต่ว่าคุณพ่วงเข้ากับอะไร แล้วปลด Check Book ที่ Update my Forum Status with my Facebook status (Import a status) ออกเสียครับ

Screen shot 2554-01-17 at 10.44.54.jpg

ทั้งนี้ เป็นการขอความร่วมมือนะครับ
เพราะเป็นระบบใหม่ ยังไม่คุ้นกันทุกคน ก็ค่อยๆ ปรับตัวกันไปครับ
ไม่ได้เป็นความผิดแต่อย่างใดครับ

ขอบพระคุณมากครับ
:!tuzki037:

iron_monk

iron_monk

Sorry I'm not an expert

• Moderators
  • LocationBangkok, Thailand
รับทราบครับ

SK-

SK-

iamSK

• LocationEarth
รับทราบครับ

Manophat

Manophat

GANDHARVAS

• LocationMoon
พึ่งจะรู้ว่าเว็บทำอย่างนี้ได้ด้วย...อย่างไรจะระวังครับ.

Addicted to love

Addicted to love

ซานต้ามาชมาแว้ว

• LocationSurat Thani
เอ้อ...ลืมไปเลย ขออภัย และขอบคุณที่ทักท้วงมาด้วยครับ ^^

Rac_hot59

Rac_hot59

Member

• LocationChaing Rai
รับทราบครับ....

Puw

Puw

General Member

• LocationSamut Songkhram
ขึ้นเด่นเป็นอันแรกเลย :!tuzki001:

รับทราบครับ

tomzt

tomzt

น้องซีม่า-เจ๊หน้าหวาน

รับทราบครับ

KraoNai

KraoNai

General Member

• LocationNakhonsawan
ขอรับกระผม
:!tuzki002:

tum

tum

Director

มาดันครับ
2-3 วันนี้เพียบเลย
การเมืองล้วนๆ
555

ลบกันไม่หวาดไม่ไหว เพราะถ้าคุณไม่เปลี่ยน Status ที่ Facebook มันก็จะเด้งมาที่เวบเรื่อยๆ ครับ

Edited by tum, 25 January 2011 - 08:05 AM.

Photo INDY Hunter

Photo INDY Hunter

Government Officer / Free Agent Photographer

• LocationBangkae, Bangkok, Kingdom of Thailand
รับทราบครับ
แต่กว่าผมจะ connect กับ twitter ได้
รอนานเหมือนกันครับ

:!tuzki033:

tum

tum

Director

:!tuzki029:

ขอดันหน่อย

johnnie

johnnie

Johnnie Baram

• LocationWattana, Bangkok
Ok krab

tum

tum

Director

ขอดันหน่อยนึงครับ
ช่วงนี้เริ่มเข้าสู่ดราม่าการเมืองกันแล้ว
ฝากเพื่อนๆ ระวังเรื่อง status ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Nanotubes

Nanotubes

จิ๊กโก๋

• LocationAlexandria, VA
รับทราบครับพี่...

buadin

buadin

Member

^^ มายิ้มให้เฉยๆค่ะ

Sleepy

Sleepy

Member

• LocationChiangmai - Bangkok
ok ครับ รับทราบครับ

Notto

Notto

ป๋า

ของผมมีแต่เรื่องไร้สาระ เน้นเอาฮา :unworthy:

Ray

Ray

Super Member

• Locationแถวรามอินทรา มีทุ่งนาเขียวขจี
เข้ามาดู

Attached Thumbnails

HotDuckZ

HotDuckZ

I love Mac Mini~!!

• Locationบางขุนเทียน
โชคดีที่ไม่เคยโพสต์ว่า "กำลังแก้ผ้า เอาเป้าเป่าพัดลมอยู่" :hrhr:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข