Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

ios ไหนเหมาะสุดกับ iPhone3G

• Please log in to reply
16 replies to this topic

Muffin_bOy

Muffin_bOy

General Member

ตอนนี้ได้เครื่องที่เป็นมรดกจกทอดกันต่อๆมา แล้วทีนี้จะอัพiosให้น้องไปใช้

อยากรู้ว่าควรเป็นตัวไหนดีคับ เอาที่เครื่องรับไหว ใช้ลื่น

*** แล้วถ้าจะอัพแบบข้ามiosจาก3ไปเป็น4เลยแบบนี้จะได้หรือป่าว ต้องทำยังไงบ้างถ้ามันไม่ได้ ***

panupan49

panupan49

iPhone 3G อัพได้ถึง iOS 4.2.1

แนะนำให้อัพเป็นสี่ไปเลยครับ

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

Super Member

.

ถ้าตามนี้ก็ 4.2.1 ครับ http://en.wikipedia...._of_iOS_devices

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
ถ้าขึ้นไป iOS 4 มันค่อนข้างจะไม่ทันใจแล้วครับ อยู่ที่ iOS 3.x.x น่าจะดีกว่า เพราะของผมก็ใช้ 4.2.1 แล้วมันช้าจนหงุดหงิดต้องถอย iPhone4S มาแทน

tuman77

tuman77

• LocationBangkok
ถามต่อ แล้ว 3GS ล่ะครับ เอาแบบใช้สบายๆ ไม่หน่วงเเกิน
จะ up ให้แฟน พอต่อเข้า iTunes เค้าบอก ให้อัพ Firmware version ล่าสุดเป็น 5.1.1
แล้วถ้าสมมติตอนนี้ใช้ 4.1.x แต่อยากเป็น 4.3.3 จะทำยังงัยครับ

shorkung

shorkung

อยากรู้เหมือนกัน iphone3g เป็นเครื่องล๊อค ถ้าอัพเป็นเวอร์ชั่น 4 สามารถเจลได้เปล่า

Sephiroth

Sephiroth

Advanced Member

Google ว่า whited00r ครับ เอาเฟิร์มแวร์มา restore ก็ใช้ได้เลย ลองดูๆที่เค้ารีวิวใน youtube ก็ได้ครับ

PiiruPuRi

PiiruPuRi

Member

• LocationSamutprakarn

ถามต่อ แล้ว 3GS ล่ะครับ เอาแบบใช้สบายๆ ไม่หน่วงเเกิน
จะ up ให้แฟน พอต่อเข้า iTunes เค้าบอก ให้อัพ Firmware version ล่าสุดเป็น 5.1.1
แล้วถ้าสมมติตอนนี้ใช้ 4.1.x แต่อยากเป็น 4.3.3 จะทำยังงัยครับ

ผมว่า 3GS ใช้ 5.1.1 ก็ไหวนะครับ

godguitar

godguitar

Newbie

3.1.3 ครับ ฟันธงลองมาหมดแล้ว ios 3 , ios 4, jail ,ไม่ jail

ปัจจุบันผมก็ยังใช้ iPhone3g อยู่ รอเปลี่ยน 5 ทีเดียวเลย

ย้ำอีกทีครับ 3.1.3 Work สุดสำหรับ iPhone3g ละครับ

nutmos

nutmos

iPhone 3G ไม่เน้น App อะไรมาก ผมว่าอยู่ที่ iOS 3 เถอะครับ
เพราะ iPod touch 2nd ของผมนั้น ตอนอัพ iOS 4 แล้ว อืดบรมเลยครับ

แต่ถ้า iPhone 3GS แนะนำอัพ iOS 5.1.1 ไปเลย ถ้าสนใจจะลงแอพกับใช้ฟังก์ชันต่าง ๆ ของ iOS ให้คุ้ม
แต่ถ้าต้องการความเร็ว แนะนำ iOS 3 นั่นล่ะครับดีแล้ว

shorkung

shorkung

แล้วถ้า iphone3g ตอนนี้เวอร์ชั่น 2.2.1 อยู่ ถ้าจะอัพขึ้นไปแค่เวอร์ชั่น 3 ต้องทำยังไง ที่ถามเพราะว่าลองเอา iphone3g มาเสียบเชื่อมต่อกับ itune แล้ว ปรากฎว่ามันให้อัพเป็นเวอร์ชั่น4 แถมเครื่องเป็นเครื่องล๊อคด้วย อัพเป็นเวอร์ชั่น 3 แล้วต้องเจลอีกด้วย ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังสามารถเจลได้เปล่าสำหรับ iphone3g

Lockonz

Lockonz

Member

• LocationBKK,Thailand
3.1.3 work sure!! :thumbsup:

Lockonz

Lockonz

Member

• LocationBKK,Thailand
งั้นคงต้องไป 4.2.1 แล้วล่ะครับ

pinkfloyd

pinkfloyd

Director

• LocationThailand
แนะนำ 4.x.x ได้ แต่ก็อืดไปหน่อย รองรับ App ใหม่ๆ ได้อยู่
ถ้าเลยขึ้นไป 5 เมื่อไหร่ อืดมากครับ ไม่แนะนำ เพื่อนผมใช้อยู่

nutmos

nutmos

แนะนำ 4.x.x ได้ แต่ก็อืดไปหน่อย รองรับ App ใหม่ๆ ได้อยู่
ถ้าเลยขึ้นไป 5 เมื่อไหร่ อืดมากครับ ไม่แนะนำ เพื่อนผมใช้อยู่

3G อัพ iOS 5 ไม่ได้นิครับ

BeBeePop

BeBeePop

Newbie

เครื่องผม 3Gs up 5.1.1 มี App พอสมควร ประมาณ 150 ขึ้น ใช้ได้ปกติไม่ช้า ตามความรู้สึกผมครับ

tuman77

tuman77

• LocationBangkok
แล้วถ้าเรา up fw 3gs เป็น ios 5 แล้วไม่ชอบ เกิดอยากกลับไป 4.x จะได้ไหมครับ?

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข