Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

เวลามีสายเรียกเข้ามันไม่มีเสียงครับ iPhone 4s

• Please log in to reply
10 replies to this topic

manoonl

manoonl

General Member

เวลามีสายเรียกเข้ามันไม่มีเสียงครับ iPhone 4s ต้องเซตตรงไหนครับ เพิ่งได้เครื่องมาจากapple store thailand

mike

mike

Apple Evangelist/Developer

• Administrators
  • LocationFron soul to spirit.
เอ่อ...อย่าโกรธนะครับ แต่อยากถามว่าเปิดปุ่ม Mute ไว้หรือเปล่าครับ

...

nutmos

nutmos

Super Member

เปิดเสียงไว้ที่ระดับเท่าไรครับ บางทีคนเราก็ลืมเรื่องง่าย ๆ ได้เหมือนกันครับ

topty

topty

Member

ขออ้างอิงภาพจากเว็บนอกนะครับ หาใน google มาให้
เผื่อหาปุ่ม mute ที่คุณ mike บอกไม่เจอครับ

manoonl

manoonl

ใช่เลยครับ ปุ่มmute ครับ มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ

Jono

Jono

เชื่อมั้ยครับผมตอนผมใช้ iphone classic ครั้งแรก ผมใช้มันเกือบปีโดยไม่รู้ว่ามีปุ่ม Mute

นึกย้อนไปแล้วอนาทตัวเอง - -"

topty

topty

Member

ใช่เลยครับ ปุ่มmute ครับ มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ

nutmos

nutmos

ไม่เป็นไรครับ มือใหม่ก็อย่างนี้ล่ะครับ ทุกคนผิดพลาดได้ทั้งนั้น

Tee+...Lek

Tee+...Lek

• LocationTempe, Arizona, USA

เชื่อมั้ยครับผมตอนผมใช้ iphone classic ครั้งแรก ผมใช้มันเกือบปีโดยไม่รู้ว่ามีปุ่ม Mute

นึกย้อนไปแล้วอนาทตัวเอง - -"

ไม่แปลกครับ เพราะถ้าคุณไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่น Silence บ่อยๆ คุณก็จะไม่ทราบว่ามีปุ่มนี้อยู่

ตัวผมเองตอนสอนหนังสือ และปัจจุปันตอนเรียนหนังสือต้องปรับไปใช้ Slience Mode บ่อยๆ ปุ่มนี้จึงจำเป็นมากครับ

อีกอย่างคือ การอ่านคู่มือการใช้งานเบื้องต้น (Quick Manual) น่าจะช่วยทำความเข้าใจการใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ มากขึ้นครับ เพราะหลายๆ คนใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ โดยอาศัย "ความชำนาญ" และ "ความเคยชิน" มากกว่า

nutmos

nutmos

ไม่แปลกครับ เพราะถ้าคุณไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่น Silence บ่อยๆ คุณก็จะไม่ทราบว่ามีปุ่มนี้อยู่

ตัวผมเองตอนสอนหนังสือ และปัจจุปันตอนเรียนหนังสือต้องปรับไปใช้ Slience Mode บ่อยๆ ปุ่มนี้จึงจำเป็นมากครับ

อีกอย่างคือ การอ่านคู่มือการใช้งานเบื้องต้น (Quick Manual) น่าจะช่วยทำความเข้าใจการใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ มากขึ้นครับ เพราะหลายๆ คนใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ โดยอาศัย "ความชำนาญ" และ "ความเคยชิน" มากกว่า

อืม ๆ ครับ คู่มือถือเป็นสิ่งที่จำเป็นมากครับ เมื่อก่อนผมไม่เคยรู้ว่ารถผมพับเบาะได้ทั้งคัน นึกว่าพับได้แต่แถวหลังอย่างเดียว
พอมาอ่านอีกที (ประมาณ 4-5 ปีไปแล้ว) เพิ่งจะพบว่าสามารถพับเบาะได้ทุกแถว

Wutzpins

Wutzpins

Advanced Member

• LocationRatchaburi - Chiangrai
ผมชอบนั่งอ่านคู่มือของAppleครับ บางทีเค้าชอบใส่มุกกวนๆมานิดหน่อย

โดยเฉพาะของเครื่องMacนี่แหละตัวฮาเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข