Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

อยากหาวิธีปิด แอพทั้งหมดที่เปิดไว้

• Please log in to reply
13 replies to this topic

ZexiPluzo

ZexiPluzo

General Member

• Banned
  • LocationChiangMai
เคยเห็น ถ้า jailbreak ทำได้
เลยอยากรู้ว่าถ้าไม่ jail จะทำได้หรือไม่อย่างไร

indyboyz

indyboyz

-- X --

• Moderators
  • Location/sbin/indyboyz
กด home 2 ครั้ง แล้วกดค้างที่ตัว app icon ด้านล่างครับ
แล้วไล่จิ้มตรงกากบาทสีแดงเพื่อปิด app นั้นๆ ครับ เปิดไว้หลายตัวก็ค่อยๆ ไล่ไปเรื่อยๆ ครับ

pao666

pao666

ป๋า

• LocationLadpraw
ผมก็อยากทราบว่า ปิดทีเดียวหมดเลย มีไหมครับ

ezy

ezy

l!ve like spirit

• Locationพระนครบางกอก สวนบางมด
ในแถบ Multitasking นั่นถือว่าปิดหมดแล้วนะครับ แค่เป็น Recent เท่านั้น แต่ถ้่ารู้สึกว่ามันค้างกินเครื่อง Apple ก็แนะนำให้ Restart ครับ

haaskub

haaskub

General Member

ในแถบ Multitasking นั่นถือว่าปิดหมดแล้วนะครับ แค่เป็น Recent เท่านั้น แต่ถ้่ารู้สึกว่ามันค้างกินเครื่อง Apple ก็แนะนำให้ Restart ครับ

ยังไม่ปิดครับ บางแอฟมันฟรีสไว้ยังคงกินแรมเครื่องอยู่

ezy

ezy

l!ve like spirit

• Locationพระนครบางกอก สวนบางมด

ยังไม่ปิดครับ บางแอฟมันฟรีสไว้ยังคงกินแรมเครื่องอยู่

ถ้าเชื่อตามนี้ http://www.pcworld.c...es_it_work.html ก็คงเป็นอย่างที่คุณกล่าวถึงครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นกับ App ด้วยว่าสั่งให้ freeze หรือไม่หรือไม่ ถ้าไม่ได้ทำ เปิดใหม่ก็คือเริ่มใหม่ ไม่ได้เป็นหน้าจอสุดท้ายที่เคยเปิด

mrnn

mrnn

Advanced Member

ปิดเครื่องครับ

pao666

pao666

ป๋า

ปิดเครื่องครับ

ไม่มีวิธีที่ประณีประนอมกว่านี้เหรอครับ

SmokyBeacon

SmokyBeacon

Super Member

มันไม่ได้ปิดนะครับ มันแค่อยู่ใน Background Mode และยังคงกินแรมเครื่องอยู่ครับ แม้ว่าระบบจะฉลาดพอที่จะเรียกแรมคืนจาก App เมื่อแรมไม่พอก็ตาม

mrnn

mrnn

Advanced Member

อืมม หรือว่าเรากังวลกับมันมากเกินไป ผมว่าตราบใดที่มันจัดการระบบให้เราได้อยู่แล้ว เราก็ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันหรอกครับ

path2544

path2544

ป๋า

App ชื่อ PKiller ครับ

pao666

pao666

ป๋า

เพิ่งเจอมาเลยครับ เมล์ไม่ขึ้นข้อความ ไม่ว่าเมล์ไหน มีเมล์เข้ามาก็เห็น แต่ไม่เห็นข้อความเหมือนเดิม พอไปดูในบาร์ เพียบเลย พอปิดหมด เมล์ก็ปรกติเลยครับ ไม่ต้องรีสตาร์ทเลยครับ

nutmos

nutmos

ต้องขยันปิดหน่อยครับ สำหรับผมไม่ได้ใช้แอพอะไรช่วยเลย ปิดมือล้วน ๆ
เพราะ Multitasking ของ iOS นั้น มีระบบจัดการแรมอย่างดีอยู่แล้วครับ ดังนั้นผมจึงไม่ค่อยกังวลสักเท่าไร แต่ก็ต้องหมั่นปิดบ่อย ๆ ครับ

auy_san

auy_san

• LocationBangkok
ผมว่ามันกินทรัพยากรเครื่องอยู่นะ ไม่รู้ว่าเป็นที่แรมหรืออะไรหรอก แต่มันทำให้แอพฯตัวอื่นกระตุกเล่นไม่ลื่น
พอไล่ปิดแล้วก็ลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข