Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

มีใครสามารถแนะนำ App สำหรับขี่จักรยานมั่งครับ (วัดระยะทาง, ความเร็ว ฯลฯ)

App จักรยาน ระยะทาง ความเร็ว

• Please log in to reply
9 replies to this topic

Nubin

Nubin

General Member

• LocationBangkok
มีใครพอจะแนะนำ App ที่เหมาะแก่การขี่จักรยานมั่งไม๊ครับ ประเภทที่สามารถวัดความเร็ว, ระยะทาง, อัตราการเต้นของหัวใจ, อัตราการเผาผลาญ Calorie, บอกเวลา, ค่าเฉลี่ยในการขี่ ฯลฯ สำหรับ iPhone classic นะครับ :)
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Master_T

Master_T

ผมใช้อยู่ครับ cyclemeter ครับตัวนี้ใช้ดีจริงๆ วัดความเร็วและวาดแผนที่ให้ด้วยครับพอจบก็แชร์เพื่อนๆในทวิตหรือเฟสบุคก็ได้ ดีที่สุดแล้วครับผมใช้มา 2 ปีใช้ทั้งฟิกเกียร์และ MTB ยอมรับเลยว่าดีจริงๆเคยเอาของฟรีมาใช้แต่ไม่ผ่านจริงๆ ปล.สามารถให้อ่านระยะ ความเร็วระหว่างที่ปั่นก็ได้ครับ ลองหาดูใน app store ครับ เท่าที่รู้สึกน่าจะเป็น app ที่ผมจ่ายไปแพงสุดในลิสที่ซื้อมาละครับแต่ขอบอกไม่ผิดหวังจริงๆ

Edited by Master_T, 26 January 2012 - 12:02 AM.

gateaux

gateaux

Super Member

วันก่อนเห็นในนี้ มีเอามาลง Runtastic มีโหมด จักรยานด้วย ไม่รู้จะตรงมั้ยนะ

pao666

pao666

ป๋า

• LocationLadpraw
ผมใช้ SportTracker ครับ บอกระยะทาง วาดแผนที่ วัดความเร็ว สรุปค่าความเร็วเฉลี่ย ความเร็วสูงสุด เวลาในการปั่น(ไม่นับต่ำกว่าความเร็วกำหนด) คำนวนแคลลอรี่ ครับ ไม่มีวันหัวใจ เพราะไม่มีเซนเซอร์ครับ

maddogx

maddogx

Member

http://itunes.apple....ker/id426684873

shinnsei

shinnsei

Advanced Member

เจอ app ใหม่ตัวนึงที่ UI สวยดีครับ rating ก็ดีทีเดียว

Strava Cycling

CaT-XXX

CaT-XXX

เราใช้ strava อยู่... เรียบง่ายดี วัดความเร็ว ระยะทาง ทางชันได้ track เส้นทางลงแผนที่ได้ แล้วมันก็จะ public ขึ้นเว็บ strava ด้วย วันดีคืนดีบางทีมีฝรั่งมาทักทายจากที่เขาเห็นในเว็บ

Nubin

Nubin

• LocationBangkok
โอ้วว ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน

tomzt

tomzt

น้องซีม่า-เจ๊หน้าหวาน

• Moderators
http://appshopper.co...earch=runtastic

ลองเลือกจากในนี้ดูครับ

sigmick

sigmick

Newbie

ลองใช้ RunKeeper ดูครับ เลือกวิธีออกกำลังกายได้หลายแบบ
ลองอ่านรีวิวดูก่อนได้ครับ

http://www.applethai.../runkeeper.html

Also tagged with one or more of these keywords: App, จักรยาน, ระยะทาง ความเร็ว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข