Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

Review การใช้งาน Galaxy Nexus

• Please log in to reply
11 replies to this topic

arcafel

arcafel

General Member

ต้องบอกเลยว่า Google เอาจริงกับ Galaxy Nexus เป็นอย่างมากตอนนี้ มีกระแสมากมายในตัวโทรศัพท์
ตัวนี้ว่าอาจะ มา ยึดตลาด Smart Phone เลยกว่าได้ หรืออาจจะ รอด ก็เป็นไปได้ด้วยการโฆษณาโปรโมท
มากมายต่างๆ แต่สำหรับ รุ่น Galaxy Nexus ความเป็นไปได้ที่ผู้ใช้ จะหันมาสนใจ กับตัวนี้มากขึ้น
Spec ย่อยๆ นะครับ
CPU: 1.2Ghz Dual core OMAP processor
RAM: 1GB of RAM (ท่าเทียบกับ iPhone 4S แค่ 512MB) มาโหดครับ
Flash: 32GB
Connectivity: Wifi 802.11bgn, NFC, 4G LTE
แต่ Spec แรง นั้นอาจจะไม่ใช้คำตอบของผู้ใช้งาน ดังนั้นแล้วเหลือแต่ การใช้งานจริงๆ ว่าทันต่อ Emo ของ
ผู้ใช้รึเปล่า ต้องมาดูกันครับว่าดีจริงอย่างที่คุยรึเปล่า สำหรับในใจ ของ AIR-i3 ต้องบอกเลยว่าปีนี้ ไตรมาส
- สุดท้าย Android มาแรงครับ ได้ระบบ Ice Cream Sandwich เข้ามาด้วย iOS5 ก็เหอะหนาวแน่นอน !!

หากต้องการดู Clip Review Galaxy Nexus อื่นแบบรวม Click อันนี้ !!

ขอบคุณ ข้อมูลจาก AIR-i3

Edited by arcafel, 20 October 2011 - 06:11 PM.

iBooMBatoV

iBooMBatoV

Member

ดูเรื่องความลื่นไหลของการสัมผัสก็ยังสู้ ios ไม่ได้อยู่ดี ถ้าระบบสัมผัส มันต้องมีความลื่นไหลแบบ ios หรือดีกว่า แต่ android ยังไม่เห็นจะสู้ได้เลย ตั้งแต่ ios 4 และ เล่นๆอยู่ อ่าว กระตุกซะงั้น เซโรงังกันเป็นแถว...มันก็แค่ของพัฒนาต่อเลียนแบบ ios ก็เท่านั้นครับ...ใช้จริงยังไม่เห็นจะดีกว่าตรงไหน นอกจาก สเป็คที่ใส่มาโหด เพื่อให้ดูดีกว่า ก็เหมือนโน็ตบุ๊คทั่วไปที่ใช้การโปรโมทด้านสเป็ค แทนความสามารถด้านการใช้งานจริงๆ...อย่างการเอา HDMI มาใส่ถามว่าจำเป็นมั้ย ? จะเอามาต่อออกจอนอกหรือ สู้ การใช้งานแบบ Air Play ไม่ง่ายกว่าหรือครับ ใช่มั้ย ?

Edited by iBooMBatoV, 20 October 2011 - 07:21 PM.

arcafel

arcafel

ยังไงผมก็เชียร์ iOS อะนะ เล่นแล้วประทับใจสุด

อย่างที่ผมบอกไป แต่ Spec แรง นั้นอาจจะไม่ใช้คำตอบของผู้ใช้งาน ดังนั้นแล้วเหลือแต่ การใช้งานจริงๆ ว่าทันต่อ Emo ของผู้ใช้รึเปล่า ต้องมาดูกันครับว่าดีจริงอย่างที่คุยรึเปล่า

เรื่อง Touch + Multi Touch นี้คือ Emo เลย ทันต่อ อารมณ์การใช้งานสำคัญมากๆ เลยนะ

ก็ลองดูักัน ครับเพราะว่า Google งัด 4.0 มาแล้ว ก็ดูกันสิว่า จะเก่งอย่างที่โปรโมทปะนะ

errin

errin

ไม่ใช่ ป๋า!!!

ผมชอบ Home Screen ของ Androids มากกว่า แต่คนทั่วไปชอบ iOS มากกว่าเพราะเข้าใจง่ายมาก

แต่ผมชอบ iOS ตรงที่เข้ากับ Mac ที่สุด

regenerate

regenerate

Advanced Member

ผมใช้ iPhone เพราะเป็น Smart Phone ไม่ใช่ Spec Phone ครับ

tuman77

tuman77

• LocationBangkok

ผมใช้ iPhone เพราะเป็น Smart Phone ไม่ใช่ Spec Phone ครับ

อยากให้สัก +1,000,000 Like

arcafel

arcafel

ถึง Android ทำออกมา ก็ไม่มี พวก อุปกรณ์ Software PC Suite หรือ Mac Suite หลอกครับ อยากได้เบอร์ Contact ก็ .vcf ไม่ก็ ต้อง Google Sync

อยากจะ Sync เพลง ต้องถอด mem มาใส่

Apple / iOS ก็ Wifi Sync ได้เลย !!

pOnGliFE

pOnGliFE

Super Member

• LocationKhon-kaen Thailand
ใส่สเป๊คมาเว่อร์ก็จริง แต่ os ยังทำงานได้ไม่เข้ากับ hardware เท่าไหร่นะผมว่า ความกระตุกหรือความหนืดนั่นแหละคือความไม่เข้ากัน แต่เรื่องรูปลักษณ์หน้าตาของ ui ชอบนะ

ยังชอบและยังใช้แอนดรอยอยู่ เชียร์ให้เข้ากันได้กับฮาร์ดแวร์ให้มากกว่านี้ และหวังว่า คงจะมีรอมหลุด 4.0 ของ Galaxy S ออกมาบ้าง จะได้ลองของ ฮะๆ

ว่าแต่ เห็นขึ้นกระทู้รีวิวแล้ว นึกว่าได้เครื่องมาลองใช้งานเองซะแล้ว

arcafel

arcafel

ใส่สเป๊คมาเว่อร์ก็จริง แต่ os ยังทำงานได้ไม่เข้ากับ hardware เท่าไหร่นะผมว่า ความกระตุกหรือความหนืดนั่นแหละคือความไม่เข้ากัน แต่เรื่องรูปลักษณ์หน้าตาของ ui ชอบนะ

ยังชอบและยังใช้แอนดรอยอยู่ เชียร์ให้เข้ากันได้กับฮาร์ดแวร์ให้มากกว่านี้ และหวังว่า คงจะมีรอมหลุด 4.0 ของ Galaxy S ออกมาบ้าง จะได้ลองของ ฮะๆ

ว่าแต่ เห็นขึ้นกระทู้รีวิวแล้ว นึกว่าได้เครื่องมาลองใช้งานเองซะแล้ว

อยากจับตัวเครื่องดูนะว่า จะดีจิงอย่างที่พูดปะนะ ถึงอย่างไร ก็ถือว่าเป็นคู่แข่งที่ น่ากัวนะครับ Android มา 4.0 โหดจิงแรงจิงนะระบพัฒนาเยอะเลยทีเดียว

น่ากัวนะครับ pOnGliFE

ส่วน Rom ให้เล่น Link นี้นะครับ !! Click Click

Edited by arcafel, 20 October 2011 - 10:43 PM.

crusio

crusio

• LocationChiangmai

อยากให้สัก +1,000,000 Like

เออ จริง เห็นด้วยเป็นที่สุด

Edited by crusio, 20 October 2011 - 11:13 PM.

arcafel

arcafel

ดุเดือน :2guns: :2guns: :2guns: :2guns:

pao666

pao666

ป๋า

• LocationLadpraw

ดุเดือน :2guns: :2guns: :2guns: :2guns:

ไปดุเขาทำไมอะ พี่เดือน อิอิอิ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข