Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

ลืม Password ipad เวลาจะโหลดแอพต้องใส่ทำไงดีคะ...

• Please log in to reply
4 replies to this topic

InNoZeNt!L.

InNoZeNt!L.

Member

• LocationLampang
คือ ถ้าจะรีสตอเครื่องใหม่ แอพก็จะหายทั้งหมดใช่มั้ยคะ แล้วเราจะเชื่อมต่อกับคอมเครื่องใหม่ด้วย คือ เราก็ไม่รู้ว่า แอพตัวไหนเสียตังบ้าง เพราะน้าเป็นคนเอาไปลงให้ กลัวว่าถ้ารีสตอใหม่หมดเลย แอพที่เสียตังจะหายไป มีวิธีแฮคให้รู้พาสเวิร์ดมั้ยอ่ะ (อันนี้เราก็ไม่เคยได้ยินวิธีที่ทำกับ ipad นะ แต่ลองถามดู...) เวลาเราจะลงแอพ อัพเดต มันก็ทำอะไรไม่ได้เลยสักอย่างอ่ะ เพราะติดที่พาสเวิร์ดเนี่ยแหละ Apple ID อ่ะ

darkmaxdevil

darkmaxdevil

กระยาจก

• Locationทุกๆที่ ที่มีถนนกับปลั๊กไฟ
สร้าง id ของตัวเองแล้วซื้อเองครับ
จะupdateซักกี่ทีก็ไม่มีปัญหาครับ
ถ้าจำเป็นต้องrestoreก็โหลดกลับได้ฟรีครับ^^

tum

tum

Director

• Administrators
มีคำแนะนำดังนี้ครับ
1. โทรถามน้า ที่เป็นคนลง App ให้ ถึงลบไปก็โหลดซ้ำได้อีกครับ ไม่ต้องเสียเงินซ้ำ
2. Backup iPad ไว้เสียก่อนที่จะ Sync โดยต่อเข้ากับ iTunes แล้วคลิกขวาที่ iPad แล้วสั่ง Backup มีอะไรผิดพลาดยังสามารถ Restore ได้ครับ
3. ลืม App เก่าไปซะครับ แล้วค่อยๆ ไล่เก็บไป แนะนำในติดตามเวบเราครับ จะมีมาบอกข่าว App Free / App ลดราคากันเป็นประจำครับ ตอนนี้เครื่องผม 64GB เต็มแล้วเต็มอีก >_<

ถ้าไม่ได้เข้าเวบบ่อย Click Like ที่ Facebook Page ของเวบ หรือ Twitter ของเวบ ก็ได้ครับ เราเลือกกระทู้ไป Update ที่นั่นด้วย

InNoZeNt!L.

InNoZeNt!L.

Member

• LocationLampang
อ่อ ค่ะ ขอบคุณมาก ถ้าเป็นคอมเครื่องใหม่ ก็สามารถ Backup ไว้ก่อนได้ใช่มั้ยคะ เดี๋ยวจะลองดู ถ้ายังไงไม่ได้เราก็จะรีสตอลงใหม่แหละค่ะ...

Waranukul

Waranukul

General Member

Back up ไม่ได้รวมถึง Apps ครับ

จะสำรอง Apps ต้อง Transfer purchase ซึ่งจะต้องใช้ Password Apple ID คนที่โหลด Apps ในเครื่องของเรา

มิเช่นนั้น Apps หาย

http://support.apple.com/kb/ht1848

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข