Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

เปลี่ยน apple id ไปเป็นที่อยู่ต่างประเทศ จะมีผลอะไรไหมครับ

• Please log in to reply
11 replies to this topic

pOnGliFE

pOnGliFE

Super Member

• LocationKhon-kaen Thailand
สวัสดีครับ มีเรื่องสงสัยมาสอบถามอีกแล้ว คือผมมี apple id ที่สมัครไว้มานมนานอยู่แล้ว

ผมได้สมัครโดยกรอกชื่อที่อยู่จริง(ที่ไทย) ผูกบัตรวีซ่าของธ.กรุงเทพเอาไว้ด้วย

แล้วผมก็ใช้ id นี้ซื้อ Lion และ software หลายตัว รวมทั้ง register เครื่องแมคของผมด้วย

แต่ว่าผมอยากจะซื้อเพลงของต่างประเทศในไอจูนส์มาฟัง โดยซื้อ itunes gift card มาเติม

เห็นว่าต้องเปลี่ยนที่อยู่ไปเป็นต่างประเทศ ผมควรสมัครใหม่ หรือเปลี่ยนแปลงที่อยู่ดีครับ

แล้วถ้าผมเปลี่ยนที่อยู่โดยใช้ Apple ID เดิม จะส่งผลยังไงกับผมบ้าง

ขอบอกว่าที่อยู่ที่จะเปลี่ยนไป ไม่โนเนมนะครับ เป็นของพี่ที่รู้จัก ผมขออนุญาติไว้แล้ว เผื่อสั่งของแล้วส่งไปที่นั่น

แต่อยากทราบผลกระทบ เพื่อความมั่นใจหนะครับ

Immanuel Sonprint

Advanced Member

• LocationBangkok
ผมทำอยู่นะ เป็น account US ไว้โหลดแอปฟรีอย่างเดียวครับ

pOnGliFE

pOnGliFE

ไม่มีผลกระทบอะไรกับเราใช่ไหมครับ ผมจะได้เปลี่ยน อยากซื้อเพลงใจจะขาด

ผมไม่แน่ใจว่าบัตรเครดิตของไทย จะไปลงทะเบียนของเมืองนอกได้หรือไม่ น่าจะไม่ได้นะ ต้องลองดูครับ

pOnGliFE

pOnGliFE

ครับขอบคุณมากครับ ถ้ามีอะไรมาเพิ่มเติมเรื่องนี้ หรือมีลิ้งค์เก่าแนะนำด้วยนะครับ ผมไม่รู้จะค้นว่ายังไงแล้ว

pao666

pao666

ป๋า

• LocationLadpraw
น่าจะมีผลตอนสั่งซื้อของครับ

pOnGliFE

pOnGliFE

กรี๊ดดด ผมเปลี่ยนประเทศไม่ได้ ผมลองถอนบัตรที่ผูกไว้ แล้วไปเลือกเปลี่ยนประเทศ พอจะเปลี่ยน มันให้กรอกบัตรใหม่ ไม่ก็ paypal ที่ทำการเงินที่ USA

ผมเลยลองสมัคร apple id ใหม่ และสมัครได้เรียบร้อย แต่ปัญหาคือ itunes ใช้ 2 id พร้อมกันไม่ได้ใช่ไหมครับ แล้วผมจะใช้งานยังไง

id ที่อยู่ไทยก็ไว้ register mac ซื้อ license lion และแอพต่างๆอะครับ ส่วนอีกอันที่เป็น usa อยากแค่เอาไว้ซื้อเพลงเฉยๆหนะครับ ทำยังไงดีครับ

เครื่องผมใช้ 2 id ไม่มีปัญหาครับ

pOnGliFE

pOnGliFE

รบกวนสอนวีธีเซ็ทคร่าวๆหน่อยได้ไหมครับ ว่าเซ็ทอะไรยังไงบ้าง ในกรณีของผมหนะครับ

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
ผมใช้ 2ID ครับ
1 ID US load เพลง
2 ID Thai load app
สามารถ sign 2 account ได้ ถ้าจะโหลดก็แค่เปลี่ยน location และ log in ด้วย ID ที่ต้องการ

pOnGliFE

pOnGliFE

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้กลับมากดไลค์ให้ครับ

auy_san

auy_san

แค่สลับ login ไปมาครับก็ได้แล้วครับ
apple ไม่ได้บังคับว่าเครื่องนึงลงได้ ID เดียว

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข