Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

Review : Trillian สำหรับเล่น MSN ดีกว่า Adium!!

- - - - -

• Please log in to reply
34 replies to this topic

pOnGliFE

pOnGliFE

Super Member

• LocationKhon-kaen Thailand
เคยหามาลองหลังจากที่ลง msn for mac ของไมโครซอฟท์ แล้วมันหลุดแบบไม่ยอมต่อให้เราบ่อยเกิน ไม่รู้เป็นไรของมัน

แล้วผมก็ลองตัวนี้ กับ เป็ดเขียว ปรากฏว่าไปถูกใจเป็ดเขียวมากกว่า ผมก็จำไม่ได้ว่าทำไมไม่ถูกใจเจ้านี่

แต่พอมาเห็นรีวิวแล้ว คงต้องขอทดลองอีกซักรอบครับ ขอบคุณนะครับ

m2captain

m2captain

General Member

ขอบคุณครับ ขอตัวไปลองก่อน :clap:

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
เคยลองตั้งแต่ออกแรกๆ รู้สึกว่าใช้งานลำบาก

nut1234

nut1234

Member

ดูการใช้งานแล้วโดนใจครับ เดียวลบ ออกให้หมดเหลือแต่ตัวนี้เลย ^^

tomzt

tomzt

น้องซีม่า-เจ๊หน้าหวาน

• Moderators
เห็นด้วยกับท่าน อื่นเรืื่อง fb ผมเลยใช้
M$ Messenger สำหรับ MSN
ใช้ iChat สำหรับ FB Chat

หลายตัวไม่ไหว
ขอบคุณสำหรับ review ครับ

Edited by tomzt, 24 November 2011 - 11:30 AM.

tinydavilmc

tinydavilmc

เห็นสีชื่อได้หรือป่าวครับ ?

sadnessmonk

sadnessmonk

Newbie

• LocationBangkok
ว้าว ขอบคุณครับ

Sephiroth

Sephiroth

Advanced Member

Trillian มีมานานตั้งแต่สมัย ICQ แล้วนะเนี้ยะ
ปล.ใครรู้จัก ICQ นี่น่าจะไม่ธรรมดา

buddybudz

buddybudz

ขอบคุณครับ ตอนนี้ติด Adium งอมแงมแล้ว customize มันจนสวย จนชินแล้วครับ

Pingz

Pingz

Mathematician

ผมใช้ chat ใน facebook อย่างเดียวก็เกินพอแล้วครับ 555+

Achilles

Achilles

(:

• LocationFaculty of Law, Thammasat University
ขอบคุณครับ รีวิวดีมากๆครับ

panutatleung

Trillian มีมานานตั้งแต่สมัย ICQ แล้วนะเนี้ยะ
ปล.ใครรู้จัก ICQ นี่น่าจะไม่ธรรมดา

ICQ นี่สมัย ป.ตรี ปี 2 เลย สุดฮิต ด้วยเสียง โอ๊ะ โอ

โปรแกรม Trillian นี่ มี มาสมัยที่ แมค ยังราคาเกินเอื้อม และดังมากในช่วงที่ วัยรุ่น เค้า เล่น ICQ Pirch และ mIRC

GameZaa

GameZaa

ชอบ Trillian มากที่สุดเลยใช้แค่ตัวเดียวมาตั้งแต่ซื้อ Macbook Pro ใหม่ๆเลยครับ
เพราะ online ไวมาก และหน้าตาเรียบๆเหมือน Whatsaap ไม่วุ่นวายดีครับ

ข้อเสียสำหรับเจ้า Trillian ที่ผมไม่ค่อยประทับใจอย่างเดียวคือ
เวลาส่งไฟล์กับ MSN Windows ชอบมีปํญหา ส่งได้บ้างไม่ได้บ้าง
เลยตัดปัญหาเวลาจะส่งไฟล์ ส่งผ่าน FB ในเบราเซอร์ เอาเลย

KiSeehait

KiSeehait

เจอปัญหาที่ไม่ประทับใจเอาซะเลย เวลาเราตั้ง Status Message ไว้ พอปิดเปิดโปรแกรมใหม่มันหายไปต้องมาเซตใหม่ตลอดเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข