Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

IPOD TOUCH4 หายคะ

• Please log in to reply
14 replies to this topic

HPmania

HPmania

Newbie

ฝากไว้ด้วยคนคะ หายวันนี้แถวๆ อนุสาวรีย์

รายละเอียดเครื่อง iPod Touch 4 32GB

เป็นเครื่องซื้อมาสี่เดือน

SN : SCCQFGZRJDCP9

ขอบคุณมากคะ

Nanotubes

Nanotubes

จิ๊กโก๋

• LocationAlexandria, VA
แจ้งความแล้วใช่ป่าวครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ได้คืนไวๆ นะครับ

จะพยายามช่วยกระจายข่าวครับผม :!tuzki030:

HPmania

HPmania

Newbie

ยังเลยคะ กำลังนอย เพราะมือถือหายไปคู่กันเลย เงินด้วยคะ หายพร้อมกันหมดเลย :wallbash:

แนะนำหน่อยได้ไหมคะต้องทำยังไงต่อ แจ้งแล้วทำอะไรต่อปะคะ

คืนคงไม่หวังเท่าไหร่ แต่ไม่อยากให้เอาไปใช้/ขายต่อ ได้คะ (แค้นนิดนึง)

ขอบคุณมากคะที่เข้ามาตอบ :unworthy:

Happy Mother's Day

Taiki

Taiki

General Member

ได้เปิดบริการ Find my iPhone ไว้ไหมครับ ถ้าเปิดก็ลองตรวจดู อาจจะยังพอมีโอกาสครับ :)))

Edited by Taiki, 12 August 2011 - 10:51 AM.

HPmania

HPmania

Newbie

ได้เปิดบริการ Find my iPhone ไว้ไหมครับ ถ้าเปิดก็ลองตรวจดู อาจจะยังพอมีโอกาสครับ :)))

ไม่ได้เปิดคะ มัวแต่แบบว่าจะว่าจะ หายไปซะก่อน :wallbash: :wallbash:

tonic

tonic

Advanced Member

แจ้งกับศูนย์ซ่อม MCC ด้วยครับ

http://www.maccenter.co.th/

Edited by tonic, 12 August 2011 - 12:47 PM.

HPmania

HPmania

Newbie

แจ้งกับศูนย์ซ่อม MCC ด้วยครับ

http://www.maccenter.co.th/

หัวข้อไหนคะ แนะนำด้วยคะ ขอบคุณมาก :unworthy:

tonic

tonic

Advanced Member

ผมก็ไม่เคยแจ้งนะครับ แต่คิดว่าน่าจะฝากข้อความไปในหน้า contact ได้

เวลาเครื่อง serial นี้ส่งซ่อมจะถูกเก็บไว้เป็น stolen item อะครับ

HPmania

HPmania

Newbie

ส่งไม่ผ่านอะคะ ตรง contact us T_T

ezy

ezy

l!ve like spirit

• Locationพระนครบางกอก สวนบางมด
เอาใบแจ้งความไปที่ศูนย์ครับ เขาน่าจะช่วยเราได้

HPmania

HPmania

Newbie

เอาใบแจ้งความไปที่ศูนย์ครับ เขาน่าจะช่วยเราได้

เิดินไปสอบถาม พนง studio shop Central Pin ห่วยมากเลย ไม่น่าซื้อกับสาขานี้เลย ตอบได้กวนมาก
บอกตามยาก ตามเจอก็ขึ้นโรงขึ้น ศาล ราคาเท่านี้ไม่มีใครอยากวุ่นวายหรอก
เราก็เลย ตอบกลับไปว่า รู้ว่ามันไม่เจอเพราะมันคือการล้วงกระเป๋า ตั้งใจเอาไป มือถือก็หายไปด้วย รู้ตัวภายใน สองนาทีเครื่องปิดหนีไปแล้ว
แค่อยากได้ข้อมูลว่า ต้องทำยังไงเรื่อง account apple พวกข้อมูลที่ log in ค้างไว้ทั้งหลายเท่านั้นเอง

สรุปก็ไม่ได้คำตอบจาก พนง นอกจากให้ทำใจ เกิดเยอะ :rant:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบพร้อมคำแนะนำคะ

ezy

ezy

• Locationพระนครบางกอก สวนบางมด

เิดินไปสอบถาม พนง studio shop Central Pin ห่วยมากเลย ไม่น่าซื้อกับสาขานี้เลย ตอบได้กวนมาก
บอกตามยาก ตามเจอก็ขึ้นโรงขึ้น ศาล ราคาเท่านี้ไม่มีใครอยากวุ่นวายหรอก
เราก็เลย ตอบกลับไปว่า รู้ว่ามันไม่เจอเพราะมันคือการล้วงกระเป๋า ตั้งใจเอาไป มือถือก็หายไปด้วย รู้ตัวภายใน สองนาทีเครื่องปิดหนีไปแล้ว
แค่อยากได้ข้อมูลว่า ต้องทำยังไงเรื่อง account apple พวกข้อมูลที่ log in ค้างไว้ทั้งหลายเท่านั้นเอง

สรุปก็ไม่ได้คำตอบจาก พนง นอกจากให้ทำใจ เกิดเยอะ :rant:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบพร้อมคำแนะนำคะ

ไปศูนย์บริการครับไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย ศูนย์บริการก็อย่างเช่น MCC/Unity Progress/Uficon อะไรพวกนั้น ไปกับ Shop เขาก็ช่วยได้แค่ระดับหน้าร้านเขาครับ

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
ช่วยดูให้นะครับ

HPmania

HPmania

Newbie

ได้คะจะไปติดต่อดู ขอบคุณคะ

น้องเช็คให้แล้ว คนที่เอาไปยังไม่ล้างข้อมูลเราออกเลยอะ โทรผ่าน Viber กับ chat Live profile ไปก็ไม่ตอบ

ถ้าเขาใช้เครื่องเราต่อไปแบบไม่ล้างข้อมูล ไม่เอาไปขายต่อ มันทำได้ใช่ปะคะ ???? เพียงแต่ว่าพวก app มัน update ไม่ไ้ด้เพราะติด PW

แล้วงี้พวกเมลล์ account hotmail/yahoo/ FB ที่เราลงไว้ log in auto/ outlook mail office ก้ยังใช้งานได้ปกติ จนกว่าจะ log out หรือเปล่าคะ เพราะแก้รหัสใหม่ไปแล้ว เซ็งตรงนี้ละคะ

ezy

ezy

แล้วงี้พวกเมลล์ account hotmail/yahoo/ FB ที่เราลงไว้ log in auto/ outlook mail office ก้ยังใช้งานได้ปกติ จนกว่าจะ log out หรือเปล่าคะ เพราะแก้รหัสใหม่ไปแล้ว เซ็งตรงนี้ละคะ

เขาจะเห็นแค่เท่าที่เขาเคยเห็นครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข