Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

MacBook หายครับ

• Please log in to reply
15 replies to this topic

ArMKunG

ArMKunG

Advanced Member

• LocationSiriraj
MacBook Aluminium late 2008 2.0GHz ครับผม
เพิ่งหายเมื่อวานนี้(1สค.54)ที่ทำงานครับ วางทิ้งไว้ที่โต๊ะครับ แต่ตอนเย็นมาเก็บของหายไปซะแล้ว มีแต่adapterทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้า T-T
คิดว่าเป็นคนในนี่หล่ะ แต่ยังหาตัวคนผิดไม่ได้ครับ..

ฝากserial number ด้วยครับผม

W8903BEB1AQ

ขอบคุณมากครับ

Erokoku

Erokoku

Super Member

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

Appleman

Appleman

General Member

ที่ทำงานเลยหรอ

ArMKunG

ArMKunG

ที่ทำงานเลยหรอ

ใช่ครับ วางไว้ที่โต๊ะตัวเองเลย แล้วก็หายไปทั้งอย่างนั้นครับ TwT

mrnn

mrnn

มีกล้องวงจรปิดมั้ยครับ

เอาใจช่วยนะครับ

ZexiPluzo

ZexiPluzo

• Banned
  • LocationChiangMai
อ่าวหายที่ทำงานก็ต้องเป็นคนวงในสิ

นิสัยไม่ดีจริงๆเลย คนในองค์กรเดียวกันยังจะขโมยกันอีกเนอะ

shinnsei

shinnsei

คุณ ArMKunG ถือว่าโชคร้ายมาก ขนาดอยู่ในที่ที่น่าจะปลอดภัยแล้ว
แต่หากหายที่ทำงานมีกล้องวงจรปิด ตามหน้าลิฟท์ หรือที่ไหนก็ตามอาจจะพอช่วยหาตัวขโมยได้นะครับ

รบกวนคุณ ArMKunG ประกาศหายไว้ตามพวกห้อง tech / nonpc ของพันทิป
ตลาดนัดขาย mac market overclockzone
หรือพวก getapple ด้วยนะครับ

น่าจะพอตามหาได้บ้าง
เอาใจช่วยครับ

_darwin

_darwin

@DEV

ลองเขียนป้ายกระดาษ ฝากถึงคนเอาไป

" ใช้เสร็จแล้ว เอามาแอบวางไว้ที่เดิมนะ "

kaitom

kaitom

Member

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เคยเกิดเหตุการณ์กับตัวเองเหมือนกัน มันหมดแรงไปเลยจริง ๆ ขอให้ได้คืนไว ๆ นะครับ

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
เลวจริงๆ เด๊วจะช่วยดูให้นะครับเผื่อหลุดมา

yuttachai

yuttachai

ตามวอร์ด น่่าจะมีวงจรปิดนะ หรือไม่ก็ตามทางเดิน

TOpRY

TOpRY

เอาใจช่วยนะครับ ขอให่โชคดีได้คืนนะครับ

mazacean

mazacean

โอ้ คนในด้วยกันยังทำกันได้ ขอให้หาเจอไวๆนะครับ

Tee+...Lek

Tee+...Lek

Super Member

• LocationTempe, Arizona, USA
เดี๋ยวนี้ต้องระวังครับ ถ้าจะเดินออกจากโต๊ะ ต้องเอาเครื่องใส่ลิ้นชักแล้วล็อคซะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าห้องทำงานของคุณมีคนมากกว่า 4 คนขึ้นไป ทำอย่างนี้ สบายใจกันทุกฝ่ายครับ

ArMKunG

ArMKunG

บริเวณห้องที่ทำงานอยู่ไม่มีกล้องวงจรปิดครับ ส่วนทางเข้าออกตึกด้านล่างมีกล้องวงจรปิด แต่ว่าตอนนี้กล้องวงจรปิดเสียครับส่งซ่อมอยู่
แถมช่วงนี้ทางตึกกำลังจะย้ายสำนักงานไปที่ตึกใหม่ครับ เจ้าหน้าที่ที่เฝ้าส่วนมากจะไปวุ่นกับเตรียมย้ายสำนักงาน ตึกเก่านี้เลยไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่
ตอนนี้ไปโพสต์ในpantipล่ะครับผม ขอบคุณทุกคนที่เอาใจช่วยนะครับ ตอนนี้ค่อนข้างเครียดเลย งานอยู่ในนั้นเพียบ แถมตัวเองเป็นคนนิสัยเสียด้วย ชอบback up Time machine นานๆที ล่าสุดที่ทำก็เกือบหนึ่งเดือนก่อน.. ก็ได้แต่โทษตัวเองล่ะครับเฮ้อ..

ezy

ezy

l!ve like spirit

• Locationพระนครบางกอก สวนบางมด
แก๊งเดิมที่เคยออกอาละวาดในโรงพยาบาลรึเปล่าครับ?

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข