Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

ดู ยูทูป แล้วชอบสะดุดครับ

• Please log in to reply
13 replies to this topic

numtaohuu

numtaohuu

Member

ดูจาก safari ดูๆไปแล้วมันชอบสะดุดอะครับ macbookpro 13" พึ่งเป็นแมคมือใหม่ไม่ถึงอาทิตครับ
ไม่น่าเกี่ยวกับเน็ตเพราะแถบที่มันโหลดวิ่งไปเกือบเต็มแล้ว แต่ผมดูไปได้ไม่เท่าไหร่ครับ มันจะสะดุดเป็นระยะๆครับ
สังเกตุแล้วจะเป็นที่ภาพมันจะค้างแป๊ปนึงครับ แต่เสียงไม่สะดุดครับ เสียงปกติเลย

Edited by numtaohuu, 16 July 2011 - 12:47 AM.

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
ผมก็เจอครับ

numtaohuu

numtaohuu

Member

เอ้าเลย

สรุปเป็นอาการปกติเหรอครับเนี่ย ลองไปใช้ firefox ก็เป็น (-_-) เศร้าเลย
เป็นทุกวิดีโอเลย น่ารำคาญมาก

tonic

tonic

Advanced Member

ลองดูกับ Chrome เผื่อไม่เป็นครับ

tum

tum

Director

• Administrators
ของผมไม่ค่อยเป็นแฮะ
แรมเครื่องเท่าไหร่ครับ

tum

tum

Director

• Administrators
อีกนิดครับ ลอง pause แล้ว play อีกที ว่าหายมั้ยครับ

chong4215a

chong4215a

ป๋า

• LocationDMK @Pier 3
ลองดูอีกครั้งวันนี้ไม่กระตุกแล้วครับ ใช้งานได้ปกติ ดูผ่าน safari

numtaohuu

numtaohuu

Member

ลองสังเกตุแล้ว ถ้าsafari ยังโหลด buffur อยู่มีภาพสะดุดๆครับ ต้องรอให้โหลดเต็มเลยถึงจะไม่สะดุด ขนาดรอให้โหลดไปเกินครึ่งยังสะดุดครับ

เครื่องสเป็ก macbookpro 2011 เลยครับ i5 ram 4 gb ครับ

numtaohuu

numtaohuu

Member

ลองดูกับ Chrome เผื่อไม่เป็นครับ

ตามท่านนี้หายแล้วครับ ดูแบบ hd 1080 ดูไปโหลดไปพร้อมกันไม่มีสะดุด เกือบจะไม่ชอบ mac สะแล้ว

ขอบคุณครับ

GOoGol

GOoGol

Advanced Member

ไม่ค่อยเจอนะ เคยเจอแต่บนวินโดวส์
ผมลอง pause แล้วก็รอสักระยะแล้วกด play ใหม่เลย
หรือไม่ก็ปิดหน้าต่างนั้นๆ แล้ว clear cache แล้วเปิดใหม่อีกที
ลองดูครับ

numtaohuu

numtaohuu

Member

ไม่ค่อยเจอนะ เคยเจอแต่บนวินโดวส์
ผมลอง pause แล้วก็รอสักระยะแล้วกด play ใหม่เลย
หรือไม่ก็ปิดหน้าต่างนั้นๆ แล้ว clear cache แล้วเปิดใหม่อีกที
ลองดูครับ

clear cache เข้าไปตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

MicHaeL69

MicHaeL69

เด็กน้อยตาดำๆ พุงกลมๆ

• Moderators
  • LocationThailand

clear cache เข้าไปตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าบน safari (เข้าใจว่ายังถามถึง browser นี้) กดจากเมนูของ safari ด้านบนแล้วเลือกตามภาพเลยครับ

topty

topty

Member

ผมก็เป็นครับ แทปทุก Browser เลยครับ firefox ก็พอไปได้(เป็นหลังจากที่ YT เปล่ียนตัวเล่นอ่ะครับ)

TOpRY

TOpRY

General Member

เท่าที่ใช้มาเจอครั้งเดียวครับทั้งบน Chrome และ Safari แต่พออีกวันมาใช้ก็ไม่เป็นแล้วครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข