Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

จะโหลดไฟล์ PDF ไปเปิดใน iPad ยังไงครับ

• Please log in to reply
13 replies to this topic

brahms

brahms

General Member

• LocationSampran
หาทางโหลดไฟล์ PDF ไปอ่านในไอแพดยังไงครับ ต้องให้ app อะไรในการเปิดหรือเปล่าครับ

bonzz

bonzz

iBook

brahms

brahms

ขอบคุณมากครับ พอคลำเจอแล้ว
แล้วเราจะล๊อคหนังสือบางเล่ม เวลาจะอ่านจาก iBook จะต้อง Password ได้ไหมครับ

bonzz

bonzz

ไม่รู้สิครับ รอผู้รู้ครับ น่าสนใจ หนังสืออะไรหรอครับ ^^

Stp2000

Stp2000

ป๋า

• LocationNonthaburi, THA
หาก iPad ยังไม่มีโปรแกรม iBooks ก็ดาวน์โหลดได้ฟรีจาก App Store ในเครื่องครับ

เมื่อติดตั้ง iBooks แล้ว ก็ลากไฟล์หนังสือไปวางที่ชื่อเครื่อง iPad ขณะเชื่อมต่อกับ iTunes ได้เลย หรือไม่ก็ลากใส่ Library ของ iTunes แล้วเลือกซิงค์หนังสือเอาครับ

มีจุดที่ต้องระวังนิดนึง คือถ้าปกติคุณซิงค์เพลง/วิดีโอแบบอัตโนมัติผ่าน iTunes ก็สามารถเลือกซิงค์หนังสือแบบอัตโนมัติได้

แต่ถ้าคุณคลิกเลือก manual song and videos คือลากไฟล์เพลง/วิดีโอใส่ iPad โดยตรง ไม่ได้ใช้การซิงค์ ก็แนะนำว่าควรลากไฟล์หนังสือไป iPad แบบเดียวกับเพลง/วิดีโอโดยไม่ใช้วิธีซิงค์ ไม่อย่างนั้นไฟล์เพลง/วิดีโอในเครื่องหายเกลี้ยงครับ

goodkill

goodkill

ส่งไปใน email ครับ ง่ายดี

หรือ

Dropbox + goodreader
หรือจะใช้ goodreader wifiก็ได้ครับ

brahms

brahms

หาก iPad ยังไม่มีโปรแกรม iBooks ก็ดาวน์โหลดได้ฟรีจาก App Store ในเครื่องครับ

เมื่อติดตั้ง iBooks แล้ว ก็ลากไฟล์หนังสือไปวางที่ชื่อเครื่อง iPad ขณะเชื่อมต่อกับ iTunes ได้เลย หรือไม่ก็ลากใส่ Library ของ iTunes แล้วเลือกซิงค์หนังสือเอาครับ

มีจุดที่ต้องระวังนิดนึง คือถ้าปกติคุณซิงค์เพลง/วิดีโอแบบอัตโนมัติผ่าน iTunes ก็สามารถเลือกซิงค์หนังสือแบบอัตโนมัติได้

แต่ถ้าคุณคลิกเลือก manual song and videos คือลากไฟล์เพลง/วิดีโอใส่ iPad โดยตรง ไม่ได้ใช้การซิงค์ ก็แนะนำว่าควรลากไฟล์หนังสือไป iPad แบบเดียวกับเพลง/วิดีโอโดยไม่ใช้วิธีซิงค์ ไม่อย่างนั้นไฟล์เพลง/วิดีโอในเครื่องหายเกลี้ยงครับ

โดนไปแล้วครับ เพลงหายเกลี้ยง

pusangam

pusangam

Member

ถ้ามี ibookแล้วลากไฟล์มาวางแต่เปิดไม่เจอ จะเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างคะ

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

Super Member

ถ้ามี ibookแล้วลากไฟล์มาวางแต่เปิดไม่เจอ จะเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างคะ

1 วางไม่ถูกที่
2 ไม่ใช่ไฟล์ pdf

path2544

path2544

ป๋า

แนะนำ Slide Book ครับ

pusangam

pusangam

Member

แล้ววางตรงไหนคะ

Nanotubes

Nanotubes

จิ๊กโก๋

• LocationAlexandria, VA

เอ่อ... เดี๋ยวก่อน ลากไฟล์ PDF ที่หน้าจอ iPad นี่น่ะเหรอครับ - -" ทำได้ด้วยเหรอครับ... อืม...

เอาเป็นว่า Tab ที่ตัวไฟล์เพื่อให้มัน download จากแหล่งที่มา (e.g. ต้นฉบับ attached file from email) แล้ว

แตะๆ ที่มุมขวามันจะมีคำว่า Open in iBooks เลยครับ

Edited by Nanotubes, 30 November 2012 - 09:34 PM.

pusangam

pusangam

Member

ถ้าเรามีไฟล์ PDFในคอมแล้วต้องการเอามาอ่านบน iPad ค่ะ ต้องเอาไฟล์ที่เรามีมาใส่ตรงไหนของiPad คะ เพราะเอาเข้ามาแล้วมันหาไม่เจอ ก็เลยคิดว่าตัวเองวางไม่ถูกที่ เลยอยากรู้ค่ะ

mostpos

mostpos

Newbie

ลองส่งเมลแล้วเปิดในไอแพดดูก็ได้นะคับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข