Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

ปฏิทินวันพระ ๒๕๕๖

ical buddist holy day

• Please log in to reply
38 replies to this topic

SK-

SK-

iamSK

• Moderators
  • LocationEarth
เหมือนเดิมครับ มันให้ subscribe แต่จะไม่ไปแสดงใน iCloud น่าจะเป็นการ share ไปที่อีเมล์มั้งครับ ลองส่้งดูครับ tong at tpug.org ขอบพระคุณมากครับ

path2544

path2544

ป๋า

ไม่แสดงครับ icloud ก็ icloud ครับ จาก File ของลุง Mike พอ Click มันจะมาแบบนี้

Screen Shot 2555-11-27 at 5.47.08 PM.png

ก็เลือกเอาว่าจะเอาไปไว้ไหนครับ

SK-

SK-

iamSK

ที่พี่ไมค์ส่งมาทางอีเมล์ พอกดไปแล้ว เป็นแบบนี้ครับ เจอ error เดียวกันทั้งบน iPhone และบนหน้าเว็บบนคอมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

Attached Thumbnails

mike

mike

Apple Evangelist/Developer

• Administrators
  • LocationFron soul to spirit.
ขอบคุณคุณ path2544 และลุงโต้ง SK- มากครับที่ช่วยทดสอบ

ลุงโต้งช่วยเช็คเมล์ที่จีเมล์อีกทีนะครับ

mike

mike

• LocationFron soul to spirit.
สำหรับผู้ที่ได้ทำการ subscribe ปฏิทินนี้ไปแล้วบน iPhone ต้องการลบออก ทำตามนี้ครับ

1. ไปที่ Home > Setting > Mail, Contacts, Calendars
2. ในรายการ Accounts จะมีหัวข้อ Subscribed Calendars อยู่ให้ tap เข้าไป
3. tap เลือกปฏิทิทินที่ต้องการลบ
4. tap ที่ปุ่ม Delete Account ที่อยู่ล่างสุดได้เลยครับ

mind

mind

ป๋า

• Locationlampang

แนะนำลุง Mike เพิ่มวัน Meeting ล่วงหน้า เข้าไปในปฎิธินด้วยเลยครับ เอาไว้กดดันลุงตั้ม ฮ่าๆๆ

ขอบคุณจ้า
พี่เปิดไฟล์ไม่ได้ เครื่องที่มันเดินทางไปกับพี่ได้ทุกที่มันเป็นวินโดส์ จ้า พี่ macเค้าประจำอยู่ที่โต๊ะในบ้านจะทำอย่างใดถึงจะเปิดไฟล์ในวินฌโดส์ได้จ้ะ

ข้ามเดือนเชียวน่ะจ้ะ กลัวว่าจาลืมก่อน เพราะบ้านอยุ่จากวัดไม่ถึง กม. ยังไปไม่ถึงจ้า เผลอแป๊บเดียว กลายเป็นกาดเฉย :scooter:

Edited by mind, 27 November 2012 - 07:25 PM.

mike

mike

พี่ mind โหลดไฟล์ .zip ก่อนนะครับ จากนั้นใส่ usb flash drive ไปเปิดใน Mac อีกทีก็ได้ครับผม

...

mind

mind

ป๋า

พี่ mind โหลดไฟล์ .zip ก่อนนะครับ จากนั้นใส่ usb flash drive ไปเปิดใน Mac อีกทีก็ได้ครับผม

...

mac เปิดได้จ้า

mike

mike

ไม่ทราบเหมือนกันว่าเปิดใน Win อย่างไร เลิกใช้มานานแล้วหนะครับพี่

mind

mind

ป๋า

ไม่ทราบเหมือนกันว่าเปิดใน Win อย่างไร เลิกใช้มานานแล้วหนะครับพี่

NB ใช้วินโดส์ mac เป็นตั้งโต๊ะ และเดี๋ยวนี้นอนเล่นบนที่นอนNB จ้า

SK-

SK-

iamSK

ขอบคุณคุณ path2544 และลุงโต้ง SK- มากครับที่ช่วยทดสอบ

ลุงโต้งช่วยเช็คเมล์ที่จีเมล์อีกทีนะครับ

ลองแล้วครับ มันยังคงเป็นการเพิ่มเข้าในเครื่อง iDevice เท่านั้น ไม่ sync iCloud ครับ ขอบคุณมากครับ

baball

baball

General Member

• Locationbangkok
ขอบคุณครับ

path2544

path2544

ป๋า

ลองแล้วครับ มันยังคงเป็นการเพิ่มเข้าในเครื่อง iDevice เท่านั้น ไม่ sync iCloud ครับ ขอบคุณมากครับ

ทำไมของผมมัน Sync iCloud ล่ะครับ ผมก็ทำแบบในรูปนั้นล่ะ

nQuantum

nQuantum

Super Member

ขอบคุณครับ

SoundSex

SoundSex

Advanced Member

วันนี้ที่รอคอย....
Calendar Thai Holiday ....
By Apple

http://wsidecar.appl...15710&cat=98...

:whistle:

mike

mike

วันนี้ที่รอคอย....
Calendar Thai Holiday ....
By Apple

http://wsidecar.appl...15710&cat=98...

:whistle:

ขอบคุณมากครับ

SK-

SK-

iamSK

ทำไมของผมมัน Sync iCloud ล่ะครับ ผมก็ทำแบบในรูปนั้นล่ะ

ที่บอกว่าได้นี่คือกดรับใน iDevice หรือในแหมคครับ??

path2544

path2544

ป๋า

ที่บอกว่าได้นี่คือกดรับใน iDevice หรือในแหมคครับ??

Mac ครับ

SK-

SK-

iamSK

Mac ครับ

เปิดด้วยแหมคยังไงก็ได้ครับ ประเด็นผมคือใน idevice ครับ

Also tagged with one or more of these keywords: ical, buddist, holy day

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข