Jump to content

สำหรับสมาชิกเก่า คุณสามารถ Login เข้าระบบ ด้วย Username และ Password เก่าได้เลยหากพบปัญหา โปรดอ่าน :::> ปัญหาที่อาจพบในระบบใหม่ของ Freemac

อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ...จะไปจีบอีน้องคนงาม

• Please log in to reply
17 replies to this topic

path2544

path2544

ป๋า

ถ้าพี่ถีบคันนี้มาหา น้องคาดว่า ไม่จนแล้วล่ะ

<iframe src="http://player.vimeo....video/45912510" width="400" height="300" frameborder="0" webkitAllowFullScreen mozallowfullscreen allowFullScreen></iframe>

Edited by path2544, 24 July 2012 - 11:07 PM.

GameZaa

GameZaa

General Member

สงสัยว่า มันคือปุ่มเปิดอะไรหรอครับ ต้องชาร์ตแบ็ตด้วย :lol:
ดีไซน์คลาสสิคดีครับ แต่ผมชอบแบบล้ำๆอ่ะ :thumbsup:

_darwin

_darwin

@DEV

แสนหนึ่งเอาอยู่ไหมเนี้ย

Sanop

Sanop

Member

• LocationSamutprakan
$3,500 ครับ :lol:

_darwin

_darwin

@DEV

$3,500 ครับ :lol:

นั้นไง...ราคาแตะแสนจิงๆ (จริงๆราคานี้ มันถูกนะครับ) จักรยานโครงเป็นคาร์บอนเนี้ย ต่ำกว่าแสนไม่มี

Attached Thumbnails

Edited by turnpro, 25 July 2012 - 12:47 AM.

_darwin

_darwin

@DEV

เห็นแล้วอยากซื้อให้แฟนขี่จัง แต่ดูแล้วจะปั่นทันแฟนหรือเปล่าหว่า อยากบอกว่า...ปั่นจักรยานเนี้ย ทั้งสนุก ทั้งมันส์นะครับ
แนะนำๆๆๆ 555+

ไม่แพงหรอก ฮา

mind

mind

ป๋า

• Locationlampang
ปั่นจักรยานไม่เป็น เก็บตังค์ไว้ใช้อย่างอื่นดีกว่าเรา ถ้าวันไหรขยันแดดไม่แรงนักก็เดินไปตลาดได้ระยะทาง
ประมาณ ๑ กม.เศษ

Edited by mind, 25 July 2012 - 02:28 AM.

_darwin

_darwin

@DEV

อยากให้กรุงเทพสร้างเลนเฉพาะจักรยาน วิ่งได้จริง ทั่ว กทม. ให้สิทธิพิเศษกับประชาชนขี่จักรยาน สร้างที่จอดล็อคล้อ ทำกันแบบจริงจัง
กทม. จะน่าอยู่มาก บรรยากาศในการปั่นจักรยานน่าปั่น

เสียงไม่มี
ไม่มีควัน
ไม่ต้องเติมน้ำมัน
ไม่สร้างมลพิษอย่างถาวร
ร่างกายแข็งแรง

มีแต่ได้ กับได้

ที่เสีย คือรัฐขายน้ำมันได้น้อยลง(มั้ง) ถึงไม่ผลักดัน

ระยะทาง 30 กม. เนี้ย ปั่นจริงๆ ไม่ถึง ชม. ครับ และแค่ 30 กม. เนี้ย ระยะทางเด็กๆเขาปั่นกันเลย

mazacean

mazacean

General Member

อยากให้กรุงเทพสร้างเลนเฉพาะจักรยาน วิ่งได้จริง ทั่ว กทม. ให้สิทธิพิเศษกับประชาชนขี่จักรยาน สร้างที่จอดล็อคล้อ ทำกันแบบจริงจัง
กทม. จะน่าอยู่มาก บรรยากาศในการปั่นจักรยานน่าปั่น

เสียงไม่มี
ไม่มีควัน

ที่เสีย คือรัฐขายน้ำมันได้น้อยลง(มั้ง) ถึงไม่ผลักดัน

ระยะทาง 30 กม. เนี้ย ปั่นจริงๆ ไม่ถึง ชม. ครับ และแค่ 30 กม. เนี้ย ระยะทางเด็กๆเขาปั่นกันเลย

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ผมเป็นคนนึึงที่ชอบปั่นจักรยานมาก
แต่ทุกวันนี้ปั่นได้แค่ในหมู่บ้านเท่านั้น เพราะถนนข้างนอกสภาวะไม่เหมาะกับจักรยานเลย

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

หนูแจ๊สเหลืองอ๋อย

Super Member

เสียงไม่มี
ไม่มีควัน

ผมเคยคิดแบบเดียวกับคุณพี่ แต่คิดลึก ๆ แล้วผมว่าคงยากครับ เหตุผลหลักคือสภาพอากาศบ้านเรามันเมืองร้อนถึงร้อนมากครับ อากาศก็ร้อน แดดก็ร้อน ปั่นเฉพาะเจาะจงเพื่อออกกำลังพอไหวแต่ปั่นใช้เป็นชีวิตประจำวันคงยากอ่ะ ที่จีน ญี่ปุ่น ใส่สูทผูกไทค์ปั่นถึงที่ทำงานเหงื่อก็ยังไม่ออก แต่เมืองไทยใส่สูทผูกไทค์ปั่นถึงที่ทำงานเสื้อเปียกเหม็นเปรี้ยวแน่ ๆ 5555

nuttyvision

nuttyvision

Member

นึกสภาพถึงออฟฟิดอาบน้ำต่ออีกรอบ อิอิ

path2544

path2544

ป๋า

นึกสภาพถึงออฟฟิดอาบน้ำต่ออีกรอบ อิอิ

ถ้า Office มีที่อาบน้ำ ด้วยมันคงยากครับสำหรับเมืองไทย

tumque

tumque

ผมก็ชอบปั่นจักรยานมาก

Edited by tumque, 30 July 2012 - 03:26 PM.

SK-

SK-

iamSK

• Moderators
  • LocationEarth
อุทาหรณ์อย่างหนึ่งนะครับ ปั่นจักรยานแพง ๆ ช่วงกลางคืน อาจจะโดนตีหัวแย่งจักรยานได้นะครับ เคยอ่านเจอเพื่อนของเพื่อนโดนมาแล้ว เป็นพวกขี่มอเตอร์ไซค์มาประกบ ไม้ฟาดหลัง จากนั้นก็จบด้วยการโดนแย่งไป

nutmos

nutmos

ผมก็ปั่นยี่ห้อจระเข้ต่อไปครับ ไม่มีปัญญาซื้อคันนี้

mintamomo

mintamomo

Member

ผมปั่น fixed fear ไปทำงานครับ กลับมืด ๆ นี่ก็น่ากลัวอยู่ครับ

_darwin

_darwin

@DEV

ผมปั่น fixed fear ไปทำงานครับ กลับมืด ๆ นี่ก็น่ากลัวอยู่ครับ

ไอ้ที่กลัว กลัวโดนปล้นจักยานใช่ป่ะ 555

errin

errin

ไม่ใช่ ป๋า!!!

เสียงไม่มี
ไม่มีควัน

แถวบ้านผมเคยขี่ครั้งนึงไปถึงร้านอาหารมันดันทำยื่นฟุตบาทมา 1/3 ถัดมามีหมาจรจัดนอนอยู่ในช่วง 2/3 ถัดมาเป็นโต๊ะให้ลูกค้าของร้านนั้น ในช่วง 3/3

สรุปต้องลงไปปั่นบนถนน แต่แค่นั้นยังไม่พอ ถนนบ้านผมสองเลน เลนซ้ายโดนยึดไปโดยลูกค้าร้านนั้นที่มาจอดรถกินอาหาร สรุปจริงๆผมต้องไปขี่เลนขวา โคตรอันตราย

หลังจากนั้นเดินอย่างเดียวครับ ช้าหน่อยแต่ปลอดภัยกับชีวิตกว่า (และปลงกับกทม. มาก)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

Creative Commons License

สงวนลิขสิทธิ์ ตาม พ.ร.บ. ลิขสิทธิ์ พ.ศ. ๒๕๓๗
ข้อความที่โพสต์ลงในเวบไซต์แห่งนี้ ได้กระทำโดยสมาชิกของเวบไซต์ ทางเวบไซต์ไม่มีส่วนรับผิดชอบใดๆ ต่อข้อความต่างๆ ของสมาชิก ทั้งนี้ หากท่านพบเห็นข้อความใดๆ ที่ผิดต่อกฏ ระเบียบของเวบไซต์ กรุณาแจ้งที่ Moderators เพื่อดำเนินการแก้ไข